• New Page
  • Trang Đầu
  • Bài Mới
  • New Gallery
  • Thời Sự
  • Về Bức Tranh Vân Cẩu
  • Văn Hoá
  • Quán Chiếu
  • Góp Nhat Đó Đây
  • Hình ảnh, Video, Audio
  • Liên Lạc
Menu

Bức Tranh Vân Cẩu

Street Address
City, State, Zip
Phone Number

Your Custom Text Here

Bức Tranh Vân Cẩu

  • New Page
  • Trang Đầu
  • Bài Mới
  • New Gallery
  • Thời Sự
  • Về Bức Tranh Vân Cẩu
  • Văn Hoá
  • Quán Chiếu
  • Góp Nhat Đó Đây
  • Hình ảnh, Video, Audio
  • Liên Lạc

THỜI ĐẠI VÔ LƯƠNG (Vinh Râu)

June 16, 2022 Tuevan Nguyen

Báo Tiền Phong vừa cho biết, chủ tịch 1 Trung tâm hỗ trợ người nghèo đã lừa đảo...người nghèo để chiếm đoạt 148 tỷ đồng. Trước đó, một thằng vô lương tâm khác, chặt đẹp tiền của những người bán máu hàng trăm triệu đồng. Bán máu để mưu sinh là tận cùng của những số phận mạt rệp, vậy mà vẫn ko thoát khỏi nạn ăn chặn.

Read more
In Góp Nhặt Đó Đây, Thời Sự Tags THỜI ĐẠI VÔ LƯƠNG, Vinh Râu, Việt nam ngày nay
Comment

Những câu chuyện thế hả? kỳ 4 (Lâm Phong)

June 14, 2022 Tuevan Nguyen

Thượng nghị sĩ Ted Cruz, Texas. US.

Thượng nghị sĩ Ted Cruz. Trump nói rằng vụ bắn giết ở Uvalde Texas là một lý do để những người dân tôn trọng pháp luật có quyền có súng. Cruz đã gợi ý rằng vụ thảm sát đã không xẩy ra nếu mà cửa sau của trường có khóa. Cruz cũng khoe rằng ông ta đã đưa ra dự luật ngừa chết chóc bằng súng mà không được thông qua, là võ trang cho các nhân viên giữ trật tự ở trường, dùng các cửa kính chống đạn và khóa cửa.

Read more
In Thời Sự Tags Những câu chuyện thế hả? kỳ 4, Lâm Phong
Comment

Dân phải ra đường bắt cướp nói lên điều gì trong xã hội? (Diễm Thi/ RFA)

June 13, 2022 Tuevan Nguyen

“Thực ra, trong một xã hội mà cầm một cái điện thoại, đeo một cái túi hàng hiệu hay đeo vàng bạc đá quý mà thấy lo lắng đến mức sợ bị cướp thì đó là một xã hội hết sức bất ổn. Nó không tốt về mặt trật tự an toàn xã hội. Có nghĩa rằng lực lượng an ninh chưa làm hết trách nhiệm.”

Read more
In Góp Nhặt Đó Đây, Thời Sự Tags Dân phải ra đường bắt cướp nói lên điều gì trong xã hội?, Diễm Thi/ RFA, RFA
Comment

Cộng đồng Việt Nam khắp Hoa Kỳ tham dự Diễn Hành Văn Hóa Quốc Tế (Đ.D./Người Việt)

June 12, 2022 Tuevan Nguyen

Nhiều cộng đồng người Việt quốc gia khắp Hoa Kỳ tề tựu về New York tưng bừng tham gia Diễn Hành Văn Hóa Quốc Tế lần thứ 37 trên đại lộ Sixth Avenue (Avenue of Americas) vào lúc 11 giờ sáng Thứ Bảy, 11 Tháng Sáu.

Read more
In Góp Nhặt Đó Đây, Thời Sự Tags Cộng đồng Việt Nam khắp Hoa Kỳ tham dự Diễn Hành Văn Hóa Quốc Tế, Đ.D./Người Việt, Người Việt, Diễn Hành Văn Hóa Quốc Tế lần thứ 37, Cộng Đồng Người Việt Quốc Gia Liên Bang Hoa Kỳ (CĐNVQGLBHK), Trần Nguyễn Tara Thu
Comment

‘Nhân dân’… ! Xạo quá! (FB Xuân Hoàng)

June 12, 2022 Tuevan Nguyen

Cái gì cũng "nhân dân" mà bị xử toàn xin lỗi đảng không.

Read more
In Góp Nhặt Đó Đây, Thời Sự Tags ‘Nhân dân’… ! Xạo quá!, FB Xuân Hoàng, Việt nam ngày nay, Tất Thành Cang, FB Cathy Tran
Comment

Putin đã đẩy ngành năng lượng của nước Nga vào ngõ cụt - và Trung Quốc cũng sẽ không giúp gì được (TP-LTH chuyển dịch)

June 11, 2022 Tuevan Nguyen

Thế giới phương Tây đang từng bước chấm dứt nhập khẩu nguyên liệu thô của Nga. Giờ đây Putin và các nhà tài phiệt của ông ta phải tìm kiếm khách hàng mới. Nhưng việc xuất khẩu dầu, khí đốt và than đá gặp nhiều khó khăn hơn dự tính.

Read more
In Góp Nhặt Đó Đây, Thời Sự Tags Putin đã đẩy ngành năng lượng của nước Nga vào ngõ cụt - và Trung Quốc cũng sẽ không giúp gì được, VTP-LTH chuyển dịch, Nga xâm lược Ukraine
Comment

Bộ Chính trị họp bất thường, khai trừ khỏi Đảng bộ trưởng Y tế và chủ tịch Hà Nội (VOA Tiếng Việt)

June 9, 2022 Tuevan Nguyen

Chủ tịch UBND TP Hà Nội Chu Ngọc Anh (trái) và Bộ trưởng Y tế Nguyễn Thanh Long vừa bị khai trừ khỏi Đảng vì vụ bê bối kit xét nghiệm Việt Á.

Read more
In Góp Nhặt Đó Đây, Thời Sự Tags Bộ Chính trị khai trừ khỏi Đảng bộ trưởng Y tế và chủ tịch Hà Nội, VOA Tiếng Việt, Chu Ngọc Anh, Nguyễn Thanh Long
Comment

HÀ NỘI KHÔNG NGẬP LỤT MỚI LẠ (Tuổi Trẻ 24h)

June 8, 2022 Tuevan Nguyen

Những trận mưa xối xả tại thủ đô những ngày qua vô tình đã làm lộ ra phần nào sự xấu xí của thành phố khi khắp nơi đều ngập trong biển nước; đồng thời cũng vạch trần ra sự yếu kém trong việc quản lý, đặc biệt là khi thủ đô đã chi tới gần 20.000 nghìn tỷ cho hệ thống chống ngập nhưng việc thoát nước vẫn chủ yếu dựa vào...tự chảy.

Read more
In Góp Nhặt Đó Đây, Thời Sự Tags HÀ NỘI KHÔNG NGẬP LỤT MỚI LẠ, Tuổi Trẻ 24h, Hà Nội, Việt nam ngày nay
Comment

Xây dựng khu du lịch tâm linh: Khi doanh nghiệp điều khiển chính quyền (Văn Tâm/ Luật Khoa)

June 8, 2022 Tuevan Nguyen

Đất rừng thành đất biệt thự như thế nào khi qua tay các dự án du lịch tâm linh.

Read more
In Góp Nhặt Đó Đây, Thời Sự Tags Xây dựng khu du lịch tâm linh, Khi doanh nghiệp điều khiển chính quyền, Văn Tâm/ Luật Khoa, Luật Khoa
Comment

Bộ trưởng Kinh tế Đức: Thời gian cho Nga không còn nhiều nữa (Reuters/ VOA)

June 6, 2022 Tuevan Nguyen

Theo ông Habeck, hậu quả của lệnh trừng phạt là Moscow đã không thể mua các phụ tùng, linh kiện quan trọng phục vụ khả năng chiến đấu của nước này, chẳng hạn như “các phiên bản cập nhật an ninh cho máy bay, với kết quả là máy bay sẽ sớm bị xếp xó”.

Read more
In Góp Nhặt Đó Đây, Thời Sự Tags Thời gian cho Nga không còn nhiều nữa, Reuters/ VOA, Bộ trưởng Kinh tế Đức Robert Habeck, Ukraine, Nga xâm lược Ukraine
Comment

ĐÃ TÌM RA NGUYÊN NHÂN NGẬP LỤT TẠI VIỆT NAM (Bức Tranh Vân Cẩu góp nhặt trên mạng)

June 3, 2022 Tuevan Nguyen

mới đây người dân, một cách hài hước, đã chỉ ra một trong những nguyên nhân có thể đã góp tay vào sự gây nên ngập lụt tại Việt Nam. Đó là tê nạn “tè” đường của người dân, qua việc nhà nước cộng sản tuy lấy thuế từ dân nhưng lại không đầu tư vào nhu cầu vệ sinh công cộng của người dân trên đường phố.

Read more
In Góp Nhặt Đó Đây, Thời Sự, Hình ảnh Video Audio Tags ĐÃ TÌM RA NGUYÊN NHÂN NGẬP LỤT TẠI VIỆT NAM, Bức Tranh Vân Cẩu góp nhặt trên mạng, Hình ảnh, Việt nam ngày nay, ngập lụt tại Việt Nam, tệ nạn tè trên đường phố
Comment

Những câu chuyện quanh ta! (Vũ Đăng Khuê)

June 1, 2022 Tuevan Nguyen

Nhà thờ Hatsudai.

Dễ cũng đã hơn 3 năm, kể từ cái lúc “Dịch từ xứ lạ sang đây” thì anh em trong đại gia đình chúng tôi vẫn chưa có cơ may tái ngộ dù cũng có những lúc trao đổi qua Viber hay Messenger. Nhân ngày lễ Chúa Lên Trời ngày chủ nhật vừa qua (29/5). Hôm đó trời trong đẹp, không khí dễ chịu vì đang là lúc giao mùa giữa mùa Xuân và mùa Mưa (Tsuyu). Cả nhà đã cùng đọc lời cầu nguyện, xin Chúa và xin ông bà bố mẹ đang ở trên cõi ấy, cầu nguyện cho con cháu luôn mạnh khỏe và hanh thông.

Read more
In Thời Sự Tags Những câu chuyện quanh ta!, Vũ Đăng khuê, Tokyo Nhật Bản
Comment

HÀ NỘI NGẬP LỤT SAU CƠN MƯA (Bức Tranh Vân Cẩu tổng hợp)

June 1, 2022 Tuevan Nguyen

Đường phố Hà Nội ngập lụt sau cơn mưa vào ngày 23 tháng 5/2022.

Read more
In Thời Sự, Hình ảnh Video Audio Tags BỨC TRANH VÂN CẨU TỔNG HỢP, Hà Nội trong ngập lụt, Việt nam ngày nay, HÀ NỘI NGẬP LỤT SAU CƠN MƯA
Comment

Đừng nói tôi phản động (Huy Nguyen)

May 30, 2022 Tuevan Nguyen

Khi thanh niên Việt Nam tự hào dân tộc.

Một hôm đưa một cậu ra sân bay về nước, cậu ấy hỏi: -Anh xa quê lâu ngày có thấy tự hào đất nước Việt Nam mình không, em thì tự hào lắm vì thay đổi từng ngày. Câu hỏi hay, trực diện luôn.

Read more
In Thời Sự
Comment

Nỗi nhục quốc thể: Thái Lan đá nát lưới Việt Nam ngay trên sân nhà! (Mỹ Anh/ Saigon Nhỏ)

May 30, 2022 Tuevan Nguyen

SEA Games được tổ chức mỗi hai năm một lần. Hai năm mới được dịp rót bia (bia Thái!). Trong khi đó, mỗi ngày trôi qua, mỗi giờ trôi qua, kinh tế nước nhà vẫn rơi vào tay nước ngoài. Người Thái, từng ngày từng giờ, tiếp tục sút rách lưới kinh tế Việt Nam. Quả nào mạnh như thôi sơn quả ấy. Vậy mà vẫn không tỉnh. Vẫn tự sướng một cách ngây ngô. Vẫn “tự hào quá Việt Nam ơi” một cách ngớ ngẩn, lố bịch và thậm chí ngu xuẩn. Mỗi hai năm, người Thái mới vô lưới nhặt bóng nhưng mỗi ngày họ hốt hàng đống tiền từ Việt Nam. Chừng nào mới sáng mắt ra?

Read more
In Góp Nhặt Đó Đây, Thời Sự Tags Nỗi nhục quốc thể, Thái Lan đá nát lưới Việt Nam ngay trên sân nhà!, Mỹ Anh/ Saigon Nhỏ, Việt nam ngày nay
Comment

HÌNH ẢNH - VIỆT NAM VÀ SEA GAME 31 (Bức Tranh Vân Cẩu tổng hợp)

May 29, 2022 Tuevan Nguyen

Thủ tướng Việt Nam Phạm Minh Chính bắt tay huấn luyện viên của đội tuyển Thái Lan.

VIỆT NAM VÀ SEA GAME 31.

Read more
In Thời Sự, Hình ảnh Video Audio Tags VIỆT NAM VÀ SEA GAME 31, HÌNH ẢNH, Bức Tranh Vân Cẩu tổng hợp
Comment

Siêu cò đất! (Huy Nguyen)

May 29, 2022 Tuevan Nguyen

Kissinger.

50 năm trước, hắn bán đứng miền Nam VN cho cộng sản.

Read more
In Thời Sự Tags Siêu cò đất!, Huy Nguyen, Kissinger
Comment

Kissinger: Ukraine phải nhượng đất cho Nga để chấm dứt chiến tranh ( (V.Giang) [qd] /Người Việt)

May 29, 2022 Tuevan Nguyen

Ông Henry Kissinger (trái), cựu ngoại trưởng Mỹ, và ông Vladimir Putin, tổng thống Nga, trong lần gặp ở Moscow, Nga. (Hình minh họa: Alexey Druzhinin/AFP via Getty Images)

Ông Henry Kissinger, chính khách kỳ cựu của Mỹ, thúc giục Tây phương ngừng đẩy lực lượng Nga vào tình thế thất bại nặng nề ở Ukraine, đồng thời khuyến cáo điều đó sẽ gây ra hậu quả tai hại cho sự ổn định lâu dài của Châu Âu, theo The Telegraph. Ông nói rằng cuộc chiến không được phép kéo dài thêm nữa và thúc giục Tây phương cố ép Ukraine chấp nhận đàm phán xoay quanh những điều khoản không phù hợp với mục tiêu bảo vệ toàn vẹn lãnh thổ của họ.

Read more
In Góp Nhặt Đó Đây, Thời Sự Tags Kissinger: Ukraine phải nhượng đất cho Nga để chấm dứt chiến tranh, (V.Giang) [qd] /Người Việt
Comment

Niềm vui tức tưởi (Angela Köckritz -Thời báo Die Zeit, CHLB Đức/ VTP-LTH dịch)

May 28, 2022 Tuevan Nguyen

Lãnh tụ Bắc Hàn, Kim Chính Un.

Trẻ em học cách khóc lóc khi nhìn thấy lãnh tụ. Bác sĩ của nhà độc tài thực hiện thí nghiệm trên con người. Chế độ khủng bố xoay sở như thế nào để duy trì quyền lực?

Read more
In Góp Nhặt Đó Đây, Thời Sự
Comment

Hoa Kỳ tái định hình cuộc cạnh tranh với Trung Quốc (Hiếu Chân/Người Việt)

May 28, 2022 Tuevan Nguyen

Chính quyền Biden, ngay từ những ngày đầu, đã xác định Trung Quốc là đối thủ cạnh tranh chiến lược của Hoa Kỳ và đề ra chính sách quan hệ với Trung Quốc tóm tắt trong ba chữ “C”: Cooperation (Hợp tác), Competition (Cạnh tranh), và/hoặc Conflict (Xung đột). Nhưng đến nay quan niệm đó dường như đã thay đổi. Trong bài phát biểu khá dài của mình, Ngoại Trưởng Blinken trình bày một phương hướng mới mà ông tóm tắt trong ba chữ: invest (đầu tư), align (liên kết) và compete (cạnh tranh).

Read more
In Thời Sự, Góp Nhặt Đó Đây Tags Hoa Kỳ tái định hình cuộc cạnh tranh với Trung Quốc, Hiếu Chân/Người Việt, Hoa Kỳ vs Trung Quốc
Comment
← Newer Posts Older Posts →
Tag Cloud Block
This is an example. Double-click here and select a page to create a cloud of its tags or categories. Learn more
  • Cats
  • Inspired
  • Playlist
  • Pro Tip
  • Studio
  • Theories
Summary Block
This block is invalid. Please check the block settings and try again.
Featured
Aenean eu leo Quam
Aenean eu leo Quam

Quisque iaculis facilisis lacinia. Mauris euismod pellentesque tellus sit amet mollis.

Read more →